MWENYEMACHO DOT COM

Yanapojiri Nilipo na Wewe Upo

MIAKA MIWILI YA USHAIRI BONGO – HOSTORIA

Posted by Bob Sankofa on November 5, 2007

historia-ya-ushairi-wa-kiswahili.jpg

Huyu ni dada Elizabeth Mahenge, mshairi na mwalimu wa Kiswahili, nilikuwa nae darasa moja pale Chuo Kikuu cha Dar es Salaam miaka ile. Kwa sasa dada anafanya utafiti juu ya historia ya Ushairi wa Bongo. Hapa alikuwa anatupa dondoo chache za utafiti wake ambao amekuwa akiufanya kwa takribani mwaka moja sasa. Ametusaidia sana kujua tulikotoka, tulipo na tunakokwenda.

asha-fanya-mambo.jpg

Na huyu ni dada Asha Mtwangi, hapa anatoa wasifu wa Sitti Binti Saad, mshairi na mwanamirindimo ya Kipwani ambaye hata Shaaban Robert hakuweza kujizuia kuandika kitabu kizima chenye Wasifu wa Binti Saad. Asha anasema katu huwezi kuzungumzia ushairi Bongo bila kumtaja Sitti Binti Saad. Anasema pia kuwa Sitti amekufa laikini amekufa na uzuri wake kama kanga.

 

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out / Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out / Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out / Change )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out / Change )

Connecting to %s

 
%d bloggers like this: