MWENYEMACHO DOT COM

Yanapojiri Nilipo na Wewe Upo

WAPI YA SEPTEMBER – GRAFITI

Posted by Bob Sankofa on October 11, 2007

haribu-ukuta.JPG

Katika shughuli nzima ya utamaduni wa WAPI, ambao hufanyika kila Jumamosi ya mwisho wa mwezi, watoto wa Jakaya (Watanzania) huwa wanapewa fursa ya kuonyesha vipaji vyao vya uchoraji wa grafiti ukutani. British Council hutoa ukuta wake bure pamoja na makopo ya rangi ili ukuta wake ‘uchafuliwe’ na vijana wa Jakaya.

haribu-ukuta2.JPG

Katika kuta zile vijana wa Jakaya hutakiwa kuelezea kauli mbiu ya mwezi ya WAPI kwa kutumia rangi zile, kauli mbiu ya September ilikuwa ni “Amani Tanzania, Baraka au Laana?”. Zile rangi ni bei aghali sana kwa mtu wa kawaida kuweza kumudu, kopo moja huuzwa shilingi 3,000 hadi 7,000 kutegemeana na ubora wa rangi. British Council wanatumia fedha zao kuhakikisha vijana wa Jakaya wanapata rangi. Kazi hii ya grafiti inakuhitaji kila baada ya mchoro pia ukapate maziwa ya kutosha maana rangi zile zina harufu kali sana.

Picha na: Bob Sankofa

Mahali: British Council

Advertisements

One Response to “WAPI YA SEPTEMBER – GRAFITI”

  1. Mkuu hizi kuta ndio wanatumia kila siku kuchora? huwa wanafuta michoro iliyopita nini?

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out / Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out / Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out / Change )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out / Change )

Connecting to %s

 
%d bloggers like this: